สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนบ้านหนองขุนศรี สพป. สุรินทร์ เขต ๒

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 64 ประจำปีการศึกษา 2557
ณ อำเภอสนม จังหวัดสุรินทร์
ระหว่าง วันที่ 8 ,10,11 เดือน ตุลาคมพ.ศ. 2557

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันการอ่านออกเสียงและจับใจความสำคัญ ป.1-ป.3 75 เงิน 5 1. เด็กหญิงยุวนันท์  บุญใจ
 
1. นายสุขสันต์  มะลิซ้อน
 
2 ภาษาไทย การแข่งขันการอ่านออกเสียงและจับใจความสำคัญ ป.4-ป.6 80 ทอง 5 1. เด็กหญิงพีรยา  พริ้งเพราะ
 
1. นางทรรศน์พร  เฉลียวฉลาด
 
3 ภาษาไทย การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 87 ทอง 7 1. เด็กหญิงกัญญากร  บุญเพ็ง
 
1. นางทรรศน์พร  เฉลียวฉลาด
 
4 ภาษาไทย การแข่งขันการแต่งบทร้อยกรอง กาพย์ยานี ๑๑ ป.4-ป.6 75 เงิน 10 1. เด็กชายวัชรพล  สูงยิ่ง
2. เด็กหญิงสุภารัตน์  แซมทอง
 
1. นายสุขสันต์  มะลิซ้อน
2. นางทรรศน์พร  เฉลียวฉลาด
 
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 93 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงนันธิดา  ชัยยิ่ง
2. เด็กหญิงนันธิตา  ชัยยิ่ง
3. เด็กหญิงประกายดาว  จันทร์พรหม
4. เด็กหญิงประกายดาว  พิมพ์พรมมา
5. เด็กหญิงปวีณา  บุญทะรา
 
1. นายสุขสันต์  มะลิซ้อน
2. นางทรรศน์พร  เฉลียวฉลาด
 
6 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 81 ทอง 10 1. เด็กหญิงชนิกานต์  นามรักษ์
2. เด็กหญิงณัฐสุดา  คำผม
3. เด็กหญิงศิริกานดา  ชมภูพื้น
4. เด็กหญิงศิริวรรณ  อ้วนคำ
5. เด็กหญิงเยาวลักษณ์  มีพันธ์
 
1. นางทรรศน์พร  เฉลียวฉลาด
2. นางอักษราภัค  ชนะชัย
 
7 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ชาย ป.1-ป.6 65 ทองแดง 10 1. เด็กชายกมลศักดิ์  เผือกแผ้ว
 
1. นางสาวลำใย  โลวะลุน
 
8 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ หญิง ป.1-ป.6 71 เงิน 12 1. เด็กหญิงธนัญญา  หกสีดา
 
1. นางสาวลำใย  โลวะลุน
 
9 ศิลปะ-ดนตรี การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กชายจักรพงษ์  วงยะมาต
2. เด็กหญิงจิราภรณ์  บุญทรา
3. เด็กหญิงจีรนันท์  สระแก้ว
4. เด็กหญิงจีรนันท์  ไกรราช
5. เด็กหญิงจุฬาภรณ์  จันทร์พรหม
6. เด็กชายณรงค์ฤทธิ์  อุทุมพร
7. เด็กหญิงณริญญา  สุจิตต์
8. เด็กหญิงดาราวรรณ  อุดทา
9. เด็กชายธนพร  วงยะมาต
10. เด็กชายธนากร  แข็งกล้า
11. เด็กหญิงธิดารัตน์  บุติมาลย์
12. เด็กชายธีรพงษ์  วันทุมมา
13. เด็กชายธีรภัทร  คำผม
14. เด็กชายนวพล  อินทรีย์
15. เด็กหญิงนิศารัตน์  ใจดี
16. เด็กชายบัญญพนต์  คำผม
17. เด็กหญิงบุญจิรา  นาดี
18. เด็กหญิงประกายฟ้า  บุติมาลย์
19. เด็กหญิงประภัทรสร  พนารักษ์
20. เด็กหญิงปรัชญา  ศรีคราม
21. เด็กหญิงปลายฝน  ศรีไกล
22. เด็กหญิงผกามาศ  แข็งกล้า
23. เด็กหญิงพรนภัส  คำผม
24. เด็กชายพลพัฒน?  ใจต่อม
25. เด็กชายพัทธพล  เท้าไม้สน
26. เด็กหญิงภรวิภา  ภัทรติวงค์
27. เด็กหญิงยุวดี  สุวรรณทอง
28. เด็กหญิงรัตนสุดา  สิมมาวงษ์
29. เด็กหญิงวิภาณี  บุญปัญญา
30. เด็กหญิงวิภาวดี  เลิงฮัง
31. เด็กหญิงวิภาวี  บำรุงตน
32. เด็กชายวีรภัทร  สับฝาง
33. เด็กหญิงสุชานาฏ  อินทะชาติ
34. เด็กชายสุทธิพงษ์  บัวระภา
35. เด็กหญิงสุธิตา  พุทธโมก
36. เด็กชายสุประวัติ  บุญด้วง
37. เด็กหญิงสุรนันท์  อินทรีย์
38. เด็กหญิงหทัยภัทร  บุญเต็ม
39. เด็กหญิงอรัญญา  บุญทะรา
40. เด็กหญิงอินธิลา  ทองประดับ
 
1. นางสาวลำใย  โลวะลุน
2. นายสุขสันต์  มะลิซ้อน
3. นางทรรศน์พร  เฉลียวฉลาด
4. นางสาวสุทัศน์  สังโสมา
5. นางหทัยกาญจน์  กองกล้า
6. นางอักษราภัค  ชนะชัย
7. นางสาวสิรียาวรรธ์  ศิริสุนทรานนท์
8. นายพิทยา  ปราณีกิจ
 
10 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 84 ทอง 5 1. เด็กชายธันวา  จันทร์พรหม
2. เด็กชายธีรพงษ์  บำรุงตน
3. เด็กชายภานุวัฒน์  ลาพวัน
4. เด็กชายวสุธร  กอสาลี
5. เด็กชายสมประสงค์  แก้วปัญญา
6. เด็กชายสวิตต์  ทศสำราญ
 
1. นายสุขสันต์  มะลิซ้อน
2. นางสาวสุทัศน์  สังโสมา
3. นางสาวสิรียาวรรธ์  ศิริสุนทรานนท์
 
11 คอมพิวเตอร์ การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 70 เงิน 14 1. เด็กหญิงจิราภรณ์  อินสุระ
2. เด็กชายเกศดา  แจ่มใส
 
1. นางอักษราภัค  ชนะชัย
2. นางสาวสิรียาวรรธ์  ศิริสุนทรานนท์
 
12 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 86 ทอง 12 1. เด็กชายวัฒนา  หมายสุข
2. เด็กหญิงศรุตยา  โพทีวัด
3. เด็กหญิงศุภนิดา  กะการดี
 
1. นางอักษราภัค  ชนะชัย
2. นางสาวสุทัศน์  สังโสมา
 
13 เรียนร่วม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 84 ทอง 7 1. เด็กหญิงขนิษฐา  คำมี
2. เด็กชายเจษฎา  แยบค่าย
 
1. นายสุขสันต์  มะลิซ้อน
2. นางสาวสิรียาวรรธ์  ศิริสุนทรานนท์
 
14 เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 74 เงิน 10 1. เด็กชายจิรายุธ  หวังสุข
2. เด็กชายณัฐพล  ลาทอง
3. เด็กชายสุทธินันท์  ธรรมรักษา
 
1. นางอักษราภัค  ชนะชัย
2. นางสาวสุทัศน์  สังโสมา