สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนคำเขื่อนแก้วชนูปถัมภ์ สพม. เขต ๒๘ (ศรีสะเกษ,ยโสธร)

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 64 ประจำปีการศึกษา 2557
สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 28 กลุ่มจังหวัดยโสธร
ระหว่าง วันที่ 10-12 เดือน กันยายน พ.ศ. 2557

กลุ่มสาระการเรียนรู้ : เน€เธ˜ย เน€เธ˜เธ’เน€เธ˜เธ‰เน€เธ˜เธ’เน€เธ˜โ€ขเน€เธ™๏ฟฝเน€เธ˜เธ’เน€เธ˜๏ฟฝเน€เธ˜๏ฟฝเน€เธ˜เธƒเน€เธ˜เธเน€เธ™โ‚ฌเน€เธ˜โ€”เน€เธ˜เธˆ

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันการพูดภาษาอังกฤษ Impromptu Speech ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ 1. นางสาวประภาพร  ศรีบัวบาล
 
1. นางสาวศิริวรรณ์  คุณาพันธ์
 
2 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันการพูดภาษาอังกฤษ Impromptu Speech ม.4-ม.6 98.33 ทอง ชนะเลิศ 1. นางสาวนริศรา  ทวยทน
 
1. นางพงษ์เพ็ญ  นาเมืองรักษ์
 
3 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันกิจกรรม Spelling Bee ม.4-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นายพงศธร  สุภโกศล
 
1. นางสาริศา  อาจกล้า
 
4 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันการเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงพัชรินทร์  หลอดคำ
 
1. นางพัชริญาพร  วรแก่นทราย
 
5 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันการเล่านิทาน (Story Telling) ม.4-ม.6 81 ทอง 4 1. นางสาววษา  อยู่ไว
 
1. นางสุธารัตน์  ค่ายหนองสวง
 
6 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงสุธาสินี  ยุทธชัย
 
1. นายสง่า  จันละมา
 
7 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.4-ม.6 99 ทอง ชนะเลิศ 1. นายวรวิทย์  ดุมกลาง
 
1. นางเบญจพร  คงสุข
 
8 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.1-ม.3 97.25 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงปรัชญาดา  จวนสาง
2. เด็กหญิงภัทรสุดา  พสุรัตน์
3. เด็กชายวรเลิศ  อินนันทะ
4. เด็กหญิงสุจิตตา  วงศ์จันทร์
5. เด็กชายเชาว์วัฒน์  อ่อนพุทธา
 
1. นางพัชริญาพร  วรแก่นทราย
2. นางสาวสุคนธ์ทิพย์  พิจารสฤษดิ์
 
9 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.4-ม.6 96.5 ทอง ชนะเลิศ 1. นางสาวนลินทิพย์  บุญมา
2. นางสาวปฏิญญา  โคตรมนตรี
3. นายรัฐศาสตร์  กิจเกียรติ
4. นางสาววราภรณ์  จูฑะวงศ์
5. นายเศรษฐสิริ  เพ็ญเนตร
 
1. นางพันธุ์ปวีร์  จันทร์เหลือง
2. Miss Cao Thi  Hongvan
 
10 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันตอบปัญหาอาเซียน ASEAN QUIZ ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงลลิตา  กลางนา
2. เด็กหญิงวรนิษฐา  ลิ้มฮวบ
 
1. นางธันยพร  สงเคราะห์
2. นางชญานิศ  เขื่อนควบ
 
11 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันตอบปัญหาอาเซียน ASEAN QUIZ ม.4-ม.6 95 ทอง ชนะเลิศ 1. นางสาวสุภักษร  ฝีปากดี
2. นางสาวอรนัฐ  พวงศรี
 
1. นางชญานิศ  เขื่อนควบ
2. นางธันยพร  สงเคราะห์