ผลการแข่งขัน ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 64 ประจำปีการศึกษา 2557
ณ โรงเรียนปิยะมหาราชาลัยและโรงเรียนนครพนมวิทยาคม
ระหว่าง วันที่ 11-12 เดือน กันยายน พ.ศ. 2557

DOC.6
ที่ โรงเรียน สังกัด กลุ่มแข่งขัน คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนนาแกสามัคคีวิทยา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 98 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนสนธิราษฎร์วิทยา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 98 ทอง ชนะเลิศ  
3 โรงเรียนนาแกพิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
4 โรงเรียนอุดมพัฒนศึกษา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
5 โรงเรียนปิยะมหาราชาลัย สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
6 โรงเรียนบ้านข่าพิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
7 โรงเรียนพระซองสามัคคีวิทยา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 92 ทอง 4  
8 โรงเรียนปลาปากวิทยา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 90 ทอง 5  
9 โรงเรียนสหราษฎร์รังสฤษดิ์ สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 90 ทอง 4  
10 โรงเรียนมหาชัยวิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 86 ทอง 6  
11 โรงเรียนธรรมโฆษิตวิทยา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 79 เงิน 7  
12 โรงเรียนนาเดื่อพิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 79 เงิน 5  
13 โรงเรียนวังกระแสวิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 78 เงิน 8  
14 โรงเรียนดอนเสียวแดงพิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 77 เงิน 6  
15 โรงเรียนหนองบ่อวิทยานุกูล สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 77 เงิน 9  
16 โรงเรียนอุ่มเหม้าประชาสรรค์ สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 76 เงิน 10  
17 โรงเรียนธาตุพนม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 75 เงิน 11  
18 โรงเรียนบ้านแพงพิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 75 เงิน 7  
19 โรงเรียนศรีโคตรบูรณ์ สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 74 เงิน 12  
20 โรงเรียนหนองแวงวิทยานุกูล สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 74 เงิน 8  
21 โรงเรียนนครพนมวิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 73 เงิน 13  
22 โรงเรียนไชยบุรีวิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 73 เงิน 9  
23 โรงเรียนนาทมวิทยา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 72 เงิน 10  
24 โรงเรียนหนองโพธิ์พิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 69 ทองแดง 14  
25 โรงเรียนหนองซนพิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 68 ทองแดง 11  
26 โรงเรียนโพนแพงพิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 68 ทองแดง 15  
27 โรงเรียนรามราชพิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 66 ทองแดง 12  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 รางวัลผลงานผ่านการแข่งขัน