ผลการแข่งขัน ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 64 ประจำปีการศึกษา 2557
ณ โรงเรียนปิยะมหาราชาลัยและโรงเรียนนครพนมวิทยาคม
ระหว่าง วันที่ 11-12 เดือน กันยายน พ.ศ. 2557

DOC.6
ที่ โรงเรียน สังกัด กลุ่มแข่งขัน คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนค้อวิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 90 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนอุ่มเหม้าประชาสรรค์ สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 90 ทอง ชนะเลิศ  
3 โรงเรียนวังกระแสวิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
4 โรงเรียนอุเทนพัฒนา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
5 โรงเรียนปิยะมหาราชาลัย สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
6 โรงเรียนธาตุพนม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 78 เงิน 4  
7 โรงเรียนศรีโคตรบูรณ์ สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 77 เงิน 5  
8 โรงเรียนนาแกพิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 76 เงิน 6  
9 โรงเรียนบ้านแพงพิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
10 โรงเรียนปลาปากวิทยา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 75 เงิน 7  
11 โรงเรียนสนธิราษฎร์วิทยา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
12 โรงเรียนสหราษฎร์รังสฤษดิ์ สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
13 โรงเรียนหนองบ่อวิทยานุกูล สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 75 เงิน 7  
14 โรงเรียนหนองโพธิ์พิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 75 เงิน 7  
15 โรงเรียนโพนสวรรค์ราษฎร์พัฒนา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
16 โรงเรียนนาถ่อนพัฒนา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 69 ทองแดง 10  
17 โรงเรียนธรรมากรวิทยานุกูล สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 68 ทองแดง 11  
18 โรงเรียนนาแกสามัคคีวิทยา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 67 ทองแดง 12  
19 โรงเรียนสันตยานันท์ สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 67 ทองแดง 12  
20 โรงเรียนดอนเสียวแดงพิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 65 ทองแดง 7  
21 โรงเรียนนาทมวิทยา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 65 ทองแดง 7  
22 โรงเรียนรามราชพิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 65 ทองแดง 7  
23 โรงเรียนหนองซนพิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 65 ทองแดง 7  
24 โรงเรียนนครพนมวิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 - -  
25 โรงเรียนมหาชัยวิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 - -  
26 โรงเรียนสามผงวิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 - -  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 รางวัลผลงานผ่านการแข่งขัน