ผลการแข่งขัน ภาษาต่างประเทศ
การแข่งขันการเล่านิทาน (Story Telling) ม.4-ม.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 64 ประจำปีการศึกษา 2557
ณ โรงเรียนปิยะมหาราชาลัยและโรงเรียนนครพนมวิทยาคม
ระหว่าง วันที่ 11-12 เดือน กันยายน พ.ศ. 2557

DOC.6
ที่ โรงเรียน สังกัด กลุ่มแข่งขัน คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนปิยะมหาราชาลัย สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 90.60 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนธาตุพนม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 90.52 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนนครพนมวิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 86.83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนเรณูนครวิทยานุกูล สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 85.57 ทอง 4  
5 โรงเรียนนาหว้าพิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 82.33 ทอง ชนะเลิศ  
6 โรงเรียนอุ่มเหม้าประชาสรรค์ สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 81.21 ทอง 5  
7 โรงเรียนพะทายพิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
8 โรงเรียนปลาปากวิทยา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 77.53 เงิน 6  
9 โรงเรียนบ้านข่าพิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 75.77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
10 โรงเรียนบ้านแพงพิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 74.95 เงิน 4  
11 โรงเรียนอุเทนพัฒนา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 72.57 เงิน 5  
12 โรงเรียนกุตาไก้วิทยานุกูล สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 72.50 เงิน 7  
13 โรงเรียนสหราษฎร์รังสฤษดิ์ สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 71.31 เงิน 6  
14 โรงเรียนหนองแวงวิทยานุกูล สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 71.29 เงิน 7  
15 โรงเรียนรามราชพิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 70.86 เงิน 8  
16 โรงเรียนวังยางวิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 70.57 เงิน 8  
17 โรงเรียนนาทมวิทยา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 69.29 ทองแดง 9  
18 โรงเรียนศรีบัวบานวิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 69 ทองแดง 9  
19 โรงเรียนสามผงวิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 68.17 ทองแดง 10  
20 โรงเรียนค้อวิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 67.71 ทองแดง 11  
21 โรงเรียนบ้านผึ้งวิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 67.29 ทองแดง 10  
22 โรงเรียนนาแกสามัคคีวิทยา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 64.67 ทองแดง 11  
23 โรงเรียนนาแกพิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 62.17 ทองแดง 12  
24 โรงเรียนหนองซนพิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 61.14 ทองแดง 12  
25 โรงเรียนอุดมพัฒนศึกษา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 60.14 ทองแดง 13  
26 โรงเรียนโพนสวรรค์ราษฎร์พัฒนา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 60.14 ทองแดง 13  
27 โรงเรียนโพนแพงพิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 60.14 ทองแดง 13  
28 โรงเรียนพระซองสามัคคีวิทยา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 60 ทองแดง 14  
29 โรงเรียนหนองบ่อวิทยานุกูล สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 60 ทองแดง 14  
30 โรงเรียนดอนเสียวแดงพิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 46.71 เข้าร่วม 15  
31 โรงเรียนมหาชัยวิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 45 เข้าร่วม 16  
32 โรงเรียนท่าจำปาวิทยา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 - -  
33 โรงเรียนนางัวราษฎร์รังสรรค์ สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 - -  
34 โรงเรียนโคกสว่างประชาสรรค์ สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 - -  
35 โรงเรียนไชยบุรีวิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 - -  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 รางวัลผลงานผ่านการแข่งขัน