ผลการแข่งขัน ภาษาไทย
การแข่งขันการแต่งบทร้อยกรองอินทรวิเชียรฉันท์ ม.4-ม.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 64 ประจำปีการศึกษา 2557
ณ โรงเรียนปิยะมหาราชาลัยและโรงเรียนนครพนมวิทยาคม
ระหว่าง วันที่ 11-12 เดือน กันยายน พ.ศ. 2557

DOC.6
ที่ โรงเรียน สังกัด กลุ่มแข่งขัน คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนอุเทนพัฒนา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 86 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนบ้านแพงพิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 85.60 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนนาแกสามัคคีวิทยา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 85 ทอง ชนะเลิศ  
4 โรงเรียนพะทายพิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 83.60 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
5 โรงเรียนปิยะมหาราชาลัย สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
6 โรงเรียนอุ่มเหม้าประชาสรรค์ สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
7 โรงเรียนบ้านผึ้งวิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 80 ทอง 4  
8 โรงเรียนปลาปากวิทยา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 78 เงิน 5  
9 โรงเรียนนาคำราษฎร์รังสรรค์ สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 77 เงิน 4  
10 โรงเรียนมัธยมพัชรกิติยาภา ๑ นครพนม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 77 เงิน 6  
11 โรงเรียนโพนสวรรค์ราษฎร์พัฒนา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 76.60 เงิน 5  
12 โรงเรียนนาถ่อนพัฒนา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 75 เงิน 7  
13 โรงเรียนสหราษฎร์รังสฤษดิ์ สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 74.30 เงิน 6  
14 โรงเรียนหนองซนพิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 73 เงิน 7  
15 โรงเรียนศรีบัวบานวิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 72 เงิน 8  
16 โรงเรียนธาตุพนม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 68 ทองแดง 9  
17 โรงเรียนอุดมพัฒนศึกษา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 67.30 ทองแดง 8  
18 โรงเรียนนครพนมวิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 67 ทองแดง 10  
19 โรงเรียนนาหว้าพิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 66 ทองแดง 9  
20 โรงเรียนโพนแพงพิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 66 ทองแดง 11  
21 โรงเรียนคำเตยอุปถัมภ์ สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 65 ทองแดง 12  
22 โรงเรียนไชยบุรีวิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 64.30 ทองแดง 10  
23 โรงเรียนเรณูนครวิทยานุกูล สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 64 ทองแดง 13  
24 โรงเรียนวังกระแสวิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 63 ทองแดง 14  
25 โรงเรียนหนองบ่อวิทยานุกูล สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 62 ทองแดง 15  
26 โรงเรียนค้อวิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 61.60 ทองแดง 11  
27 โรงเรียนสามผงวิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 61.30 ทองแดง 12  
28 โรงเรียนนาแกพิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 61 ทองแดง 16  
29 โรงเรียนรามราชพิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 61 ทองแดง 13  
30 โรงเรียนดอนเสียวแดงพิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 60.60 ทองแดง 14  
31 โรงเรียนนาทมวิทยา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 60 ทองแดง 15  
32 โรงเรียนวังยางวิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 60 ทองแดง 17  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 รางวัลผลงานผ่านการแข่งขัน