ผลการแข่งขัน ภาษาไทย
การแข่งขันการอ่านเอาเรื่อง (อ่านในใจ) ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 64 ประจำปีการศึกษา 2557
ณ โรงเรียนปิยะมหาราชาลัยและโรงเรียนนครพนมวิทยาคม
ระหว่าง วันที่ 11-12 เดือน กันยายน พ.ศ. 2557

DOC.6
ที่ โรงเรียน สังกัด กลุ่มแข่งขัน คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนธรรมโฆษิตวิทยา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 84 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนนาแกสามัคคีวิทยา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนบ้านแพงพิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 82.50 ทอง ชนะเลิศ  
4 โรงเรียนวัดบึงเหล็ก สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 82.50 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
5 โรงเรียนนาแกพิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 82 ทอง 4  
6 โรงเรียนนาถ่อนพัฒนา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 81.50 ทอง 5  
7 โรงเรียนปลาปากวิทยา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 77 เงิน 6  
8 โรงเรียนมหาชัยวิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 76 เงิน 7  
9 โรงเรียนมัธยมพัชรกิติยาภา ๑ นครพนม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 75 เงิน 8  
10 โรงเรียนนางัวราษฎร์รังสรรค์ สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
11 โรงเรียนเรณูนครวิทยานุกูล สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 72.50 เงิน 9  
12 โรงเรียนพะทายพิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 71 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
13 โรงเรียนเชียงยืนวิทยา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 70.50 เงิน 4  
14 โรงเรียนสหราษฎร์รังสฤษดิ์ สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 69.50 ทองแดง 5  
15 โรงเรียนไชยบุรีวิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 69 ทองแดง 6  
16 โรงเรียนนครพนมวิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 67 ทองแดง 10  
17 โรงเรียนวังยางวิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 67 ทองแดง 10  
18 โรงเรียนบ้านข่าพิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 66 ทองแดง 7  
19 โรงเรียนนาหว้าพิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 65.50 ทองแดง 8  
20 โรงเรียนหนองซนพิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 65.50 ทองแดง 8  
21 โรงเรียนรามราชพิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 64 ทองแดง 10  
22 โรงเรียนสันตยานันท์ สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 62.50 ทองแดง 12  
23 โรงเรียนอุดมพัฒนศึกษา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 60.50 ทองแดง 11  
24 โรงเรียนโพนสวรรค์ราษฎร์พัฒนา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 60 ทองแดง 12  
25 โรงเรียนอุเทนพัฒนา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 59.50 เข้าร่วม 13  
26 โรงเรียนโพนแพงพิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 57 เข้าร่วม 13  
27 โรงเรียนนาทมวิทยา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 56.50 เข้าร่วม 14  
28 โรงเรียนดงดาวแจ้งพัฒนศึกษา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 56 เข้าร่วม 14  
29 โรงเรียนอุ่มเหม้าประชาสรรค์ สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 56 เข้าร่วม 14  
30 โรงเรียนนาคำราษฎร์รังสรรค์ สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 55.70 เข้าร่วม 15  
31 โรงเรียนธาตุพนม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 55 เข้าร่วม 16  
32 โรงเรียนหนองบ่อวิทยานุกูล สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 55 เข้าร่วม 16  
33 โรงเรียนวังกระแสวิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 51 เข้าร่วม 18  
34 โรงเรียนกุดฉิมวิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 49.50 เข้าร่วม 19  
35 โรงเรียนศรีบัวบานวิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 49.50 เข้าร่วม 19  
36 โรงเรียนท่าจำปาวิทยา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 49 เข้าร่วม 16  
37 โรงเรียนศรีโคตรบูรณ์ สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 47 เข้าร่วม 21  
38 โรงเรียนหนองโพธิ์พิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 44 เข้าร่วม 22  
39 โรงเรียนบ้านผึ้งวิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 43.50 เข้าร่วม 23  
40 โรงเรียนกุตาไก้วิทยานุกูล สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 1 37.50 เข้าร่วม 24  
41 โรงเรียนค้อวิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) สพท.นครพนม กลุ่ม 2 34 เข้าร่วม 17  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 รางวัลผลงานผ่านการแข่งขัน